Ƙwararriyar mai ba da kayan aikin gano radiation

Shekaru 15 Ƙwarewar Masana'antu
tuta

RJ12 jerin tashar nau'in mai tafiya a ƙasa, kayan aikin sa ido na fakitin layi

Takaitaccen Bayani:

RJ12 mai tafiya a ƙasa da kunshin kayan aikin sa ido na rediyo kayan aikin sa ido ne na rediyo don masu tafiya da kaya.Yana da halaye na babban hankali, faɗin ganowa da ɗan gajeren lokacin amsawa, kuma yana iya gane ƙararrawar radiation ta atomatik, ajiyar bayanan atomatik da sauran ayyuka.Tsarin tantance fuska na zaɓi, haɗe tare da tsarin sakawa ta atomatik, na iya gano mutanen da ake tuhuma a yankin da aka yi niyya.Ana iya amfani da su a wurare daban-daban na tashoshi na shigo da kaya, kamar iyakar ƙasa, filin jirgin sama, tashar jirgin ƙasa, tashar jirgin ƙasa, kantuna, da dai sauransu.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

fasalin fasaha

① Bayanan BIN (Background Identification of Normal) baya watsi da fasaha

② MCA multispectrum analyzer, SIGMA ƙididdiga algorithm

③ Aikin NORM40K) Gaggauta rarrabe tsakanin gama gari na wucin gadi da na halitta (misali40K,232Th)

④ Nuclide gane aikin (tare da bincike na sodium iodide / zaɓi)

⑤ Haɗa mai gano sodium iodide da MCA multichannel makamashi spectrometer analyzer iya bambanta daidai tsakanin likita nuclides, masana'antu nuclides, da na halitta radionuclides.

Halitta nuclide 40K,226Ra,232Th
Nuclide masana'antu 241Am,137Cs,60Co,57Co,22Na,133Ba,54Mn,88Y
Likitan nuclides 131I,201Tl,203Hg,18F,99m kuTc,99Mo,192Ir
Kayan nukiliya na musamman 57Co,152Eu,238U

⑥ Samfurin sauri (mafi sauri: 200ms)

 Babban alamun fasaha na mai ganowas

sunan aikin Bayanin siga
Nau'in ganowa Plate filastik scintillator + ƙaramin ƙarar bututu mai ɗaukar hoto
Ƙarar ganowa 5,10,15 na zaɓi tare da bincike biyu (tsoho tsoho biyu bincike)
Matsakaicin ƙimar wucewa 106cps
iyakar makamashi 25keV~3MV
hankali m5000cps / (Sv / h) (10 L, dangi137Cs)
Gano ƙananan iyaka Ability don gano radiation sama da bango na 5nSv / h
Na zaɓi ɗaya, bututun neutron
  • Nau'in bincike: tsawon rai3He neutron detector (1 atmospheric ko matsa lamba na zaɓi)
  • Kewayon makamashi: 0.025eV (zafi neutron) ~ 14MeV
  • Adadin rayuwa: 1017A ƙidaya
  • Girman yanki mai inganci: 50mm 600mm, 25mm 600mm, 57mm 1054mm zaɓi ne;
  • Hankali: 75 cps / Sv / h (dangi da ɗayan) m252Cf)
  • Ƙididdigar ƙasa: <5cps
Ganewar dinnuclide na zaɓi
  • Nau'in ganowa: Faransa SAN Gobain babban mai gano sodium iodide + ƙaramin bututu mai ɗaukar hoto
  • Ƙarar mai ganowa: 1 l, 2 l na zaɓi, sanye take da bincike biyu
  • Matsakaicin ƙimar wucewa: 106cps
  • Kewayon makamashi: 25keV ~ 3MeV
  • Hankali: 20,000 cps / (Sv / h) (2 L, dangi137Cs)

Babban alamun fasaha na tsarin

1. Ƙimar ganowa a tsaye (AB)

A. Daidaitaccen gano ingantaccen tsarin sa ido na masu tafiya a ƙasa

tushen rediyoaktif Babban makamashikeV

Ingantaccen ganowa a tsaye

Adadin adadin a 1.5m / (nSv.h-1/MBq
s-1/MBq s-1/(nSv.h-1)
241Am 60 ≥220 ≥94 2.3
57Co 122,136 ≥840 ≥90 9.3
137Cs 662 ≥960 ≥23 42
60Co 1173,1332 ≥1800 ≥11 160
133Ba 3,181,302,356 ≥1680 ≥73 23

zuba:

1. 252Cf daidaitaccen gwajin gwajin neutron tare da tushen tushen neutron mai ƙarfi na 12000 / s (1 ± 20%) an sanya shi a wurin ma'anar mai ganowa.

2. Matsakaicin ƙidayar neutron zai cika abin da ake buƙata na ƙimar ƙidaya> 100 (1 ± 20%) / s

Ingantaccen ganowa a tsaye na tsarin sa ido na fakitin B-jere

tushen rediyoaktif Babban makamashikeV

Ingantaccen ganowa a tsaye

Adadin adadin a 1.5m / (nSv.h-1/MBq
s-1/MBq s-1/(nSv.h-1)
241Am 59.5 ≥480 ≥92 5.2
57Co 122,136 ≥2400 ≥114 21
137Cs 662 ≥2640 ≥28 95
60Co 1173,1332 ≥5760 ≥16 360
133 Ba 3,181,302,356 ≥4560 ≥88 52

2. Ganewar hankali

Tsarin sa ido na masu tafiya a ƙasa da tsarin sa ido kan kunshin layi

Matafiya: Yiwuwar ganowa f 90% gudun v=1.2m/s

Kunshin layi: yuwuwar bincike f 90% gudun v=1m/s

tushen rediyoaktif Ayyuka ko inganci
137Cs 0.08MBq
60Co 0.02MBq
241Am 2.27MBq

3. Ayyukan hana tsangwama na mai gano neutron

Lokacin da tushen 60Co ya haifar da ƙimar kashi a cibiyar geometric na saman mai gano neutron na tsarin sa ido, fiye da 120 Sv / h, tsarin kulawa bai kamata ya haifar da ƙararrawar neutron ba.

4. Ƙimar ƙararrawa ta ƙarya: 0.01% (, neutron)

Yiwuwar ƙararrawar tsarin ganowa ta hanyar abubuwan da ba na rediyo ba ko waɗanda ba na SNM ba

5. kiba halaye

Lokacin da ƙimar ƙimar saman mai gano shine> 120 Sv / h, tsarin kulawa zai kula da yanayin ƙararrawa kuma ya koma yanayin baya, kuma lokacin sakin ƙararrawa bai wuce 60s ba.

6. Daidaiton hankali

A cikin kewayon wurin ganowa

Matafiya ± 25% Kunshin Layi ± 25%

Babban alamun fasaha don gano nuclide (na zaɓi)

Adadin rashin kwanciyar hankali

A cikin kwanciyar hankali:

Yi amfani da firikwensin sararin samaniya, sau 10000, ƙimar ƙararrawar ƙarya 1

Ba tare da amfani da firikwensin mamayewa ba, ana amfani da ƙimar ƙararrawar ƙarya da ƙimar ɓarna sau ɗaya a cikin sa'o'i 12

γ Martanin Radiation

Shagaltar da sau 50, ƙararrawa sau 49

Bacin rai

Fiye da 100 v S / h, ana fitar da ƙararrawa mai girma da kuma cirewa a cikin minti 1 bayan fitowar tushen.

Ƙararrawar Neutron mai Radiation

Babu ƙararrawar neutron da aka kunna lokacin da adadin adadin γ-ray ya kai 100 Sv/h

Tasirin bango

Lokacin da canjin baya ya isa ya haifar da babban canji a yuwuwar ƙararrawa, tsarin sa ido zai ba da sanarwar faɗakarwa.

Nuclide gane

Halitta nuclide 40K,226Ra,232Th
Nuclide masana'antu 241Am,137Cs,60Co,57Co,22Na,133Ba,54Mn,88Y
Likitan nuclides 131I,201Tl,203Hg,18F,99m kuTc,99Mo,192Ir
Kayan nukiliya na musamman 57Co,152Eu,238U

Lura: Gano Nuclide da gano neutron na zaɓi ne, ba a cikin daidaitaccen tsarin ba

Tsarin tsari

图片1

Hoto 1. Kunshin da sa ido na radiation mai tafiya a ƙasa

图片2

Hoto 2. Kayan aikin sa ido na radiation masu tafiya a ƙasa


  • Na baya:
  • Na gaba: